ข้ามไปยังเนื้อหา

รูป

ซับไทยของโคตรฮิต

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 UJeen Cui

UJeen Cui

UJEEN_CUI

• 11 โพสต์ :
  • LocationBangkok Thailand

โพสต์ 01 May 2013 - 04:24 PM

อยากทราบค่ะว่า ซับไทยที่ใช้ในซี่รีห์ของโคตรฮิต ปรกติแล้วเอามาจากไหนคะ 

คือพยายามไปช่วยแปลที่ Subnung แต่พอลองดู ซีรีห์ออนไลน์จากเว๊บเรามันโชว์ว่า

แปลไทยโดย....  โคตรฮิตอ่ะค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ เผื่อจะได้ไปช่วยแปล แค่อยากทราบว่าที่ไหน

#2 ฝนสี

ฝนสี

โคตรฮิตขั้นเทพ

• Administrators
  • 3182 โพสต์ :

โพสต์ 01 May 2013 - 04:43 PM

โคตรฮิต เอาซับจากไหนจะมีเครดิตตลอดนะ   ถ้าแปลโดยโคตรฮิต ก็คือโคตรฮิต ไม่ได้เอามาจากไหนนะ ตอนนี้ แอดมินที่แปลอยู่ก็มี Besee ที่แปลเป็นหลัก  ส่วนบางเรื่องโคตรฮิตใช้ซับจากเว็บ thaisubs.com ก็จะมีเครดิตอยู่ตอนต้นเรื่อง 

ส่วน subnung  โคตรฮิต ไม่เกี่ยวเลยนะ ลองสังเกตุซับที่โคตรฮิตแปลดู จะไม่เหมือนที่นั่นเลย แล้วก็จะเสร็จก่อนด้วย (ลองดูจากเรื่อง lee soon shin จะชัดที่สุด) เพราะแปลกันเองเป็นทีม พอซับอิ้งมาก็จะเริ่มแปลกันเลย

ถ้าใครอยากช่่วยแปลหรือสมัครแปล ติดต่อมาที่แอดมินโดยตรงนะ  โคตรฮิตไม่มีการไปแปลอยู่เว็บอื่นนะจ๊ะ (การไปแปลที่เว็บอื่น จะมีคนเอาซับไปใช้โดยไม่ให้เครดิตอีก)

(*สมัครสมาชิกก่อนถึงจะเห็นกระทู้ | โพสต์กระทู้ก่อนถึงจะเห็นลิงก์)

#3 UJeen Cui

UJeen Cui

UJEEN_CUI

• 11 โพสต์ :
  • LocationBangkok Thailand

โพสต์ 01 May 2013 - 04:55 PM

โคตรฮิต เอาซับจากไหนจะมีเครดิตตลอดนะ   ถ้าแปลโดยโคตรฮิต ก็คือโคตรฮิต ไม่ได้เอามาจากไหนนะ ตอนนี้ แอดมินที่แปลอยู่ก็มี Besee ที่แปลเป็นหลัก  ส่วนบางเรื่องโคตรฮิตใช้ซับจากเว็บ thaisubs.com ก็จะมีเครดิตอยู่ตอนต้นเรื่อง 

ส่วน subnung  โคตรฮิต ไม่เกี่ยวเลยนะ ลองสังเกตุซับที่โคตรฮิตแปลดู จะไม่เหมือนที่นั่นเลย แล้วก็จะเสร็จก่อนด้วย (ลองดูจากเรื่อง lee soon shin จะชัดที่สุด) เพราะแปลกันเองเป็นทีม พอซับอิ้งมาก็จะเริ่มแปลกันเลยๅ

ถ้าใครอยากช่่วยแปลหรือสมัครแปล ติดต่อมาที่แอดมินโดยตรงนะ  โคตรฮิตไม่มีการไปแปลอยู่เว็บอื่นนะจ๊ะ (การไปแปลที่เว็บอื่น จะมีคนเอาซับไปใช้โดยไม่ให้เครดิตอีก)

รับทราบค่ะ พอดีอยากจะช่วยแปลค่ะ เลยพยายามลองไปเปิดดูทุกๆ อัน แต่ก็ไม่แน่ใจว่า เขาไปแปลกันที่ไหนเลยลองสอบถามดู

0 ผู้กำลังใช้งาน (s) มีคนอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 บุคคลทั่วไป, 0 ไม่ระบุตัวตน