ข้ามไปยังเนื้อหา

รูป

ประวัติ หมาก ปริญ สุภารัตน์

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 ฝนสี

ฝนสี

โคตรฮิตขั้นเทพ

• Administrators
  • 3140 โพสต์ :

โพสต์ 08 January 2011 - 09:18 AM

โพสต์ รูป

ชื่อ นามสกุล : ปริญ สุภารัตน์
ชื่อเล่น : หมาก
วันเกิด : 19 มีนาคม 2533
ราศรี : มีน
กรุ๊ปเลือด : โอ
พี่น้อง : 2 คน พี่สาว 1 คน
น้ำหนัก : 64 ก.ก
ส่วนสูง : 180 ซ.ม.
การศึกษา : กำลังศึกษา อยู่ ปี3 มหาวิทยาลัยรังสิต คณะอุตสาหกรรมท่องเที่ยวและบริการ(ทุนนักกีฬา)
- อนุบาล โรงเรียน อักษรธรรม (จ.เชียงใหม่)
- ประถม - มัธยม โรงเรียน อัสสัมชัญลำปาง
ภูมิลำเนา : เชียงใหม่
ความสามารถพิเศษ : ร้องเพลง
งานอดิเรก : ชอบเล่นบอลกับเพื่อนๆ ครับ
สีที่ชอบ : ชอบสีดำ
อาหารจานโปรด : ไก่ผัดเผ็ดมะม่วง
สิ่งที่เกลียด : คนโกหก
คำพูดติดปาก : "โคะ" เป็นคำอุทานภาคเหนือ
แนวเพลงที่ชอบ : ชิวๆ R&B
สัตว์เลี้ยง : มีหมาที่บ้าน 6 ตัว
ภาพยนตร์ที่ชอบ : ชอบดูหนังโรแมนติก คอมมาดี้
ของขวัญที่อยากได้ : ของขวัญอะไรก็ได้ แค่มีคนให้ก็ดีใจแล้ว
คติ : "Born to be an original, don't die a copy"
งานอดิเรก : อ่านหนังสือ
ดาราที่ชอบ : เคน ธีรเดช วงศ์พัวพันธ์ , ชาคริต แย้มนาม , โดม ปกรณ์ ลัม
ดาราที่ชอบต่างประเทศ : แบรด พิตต์
นิสัยส่วนตัว : ขี้เล่น
ฉายาสุดแสบ : ปริญ 7 น้ำ
สิ่งที่พกติดตัว : น้ำหอม, โทรศัพท์, หนังสือ (เอาไว้แก้เหงา)
ความใฝ่ฝัน : อยากมีธุรกิจส่วนตัว
สถานที่อยากไป : ไปไหนก็ได้ที่สงบๆ อากาศเย็นๆ ไปพักผ่อนไม่ต้องคิดอะไร
คติประจำใจ : ทำกับทุกนาที และทุกอย่างในชีวิต
เข้าสู่วงการโดย : เพื่อน คุณเอ ศุภชัย ชักชวนเข้ามา
ผลงานสร้างชื่อเสียง : ยูโด มิดเดิลเวท น้ำหนัก 66-73 กิโลกรัม ชาย
ผลงานที่ผ่านมา : ถ่ายแบบ , ถ่ายmv , ถ่ายโฆษณา , ละคร
สังกัด : ไทยทีวีสีช่อง 3
ติดต่อได้ที่: (หมาก ปริญ สุภารัตน์) สถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 อ.ส.ม.ท. เลขที่ 3199 อาคารมาลีนนท์ทาวเวอร์ ถนนพระราม 4 แขวงคลองตัน เขตคลองเตย กรุงเทพฯ 10110

(*สมัครสมาชิกก่อนถึงจะเห็นกระทู้ | โพสต์กระทู้ก่อนถึงจะเห็นลิงก์)

#2 สิริกร

สิริกร

กำลังฮิต

• Moderators
  • 118 โพสต์ :

โพสต์ 01 February 2011 - 11:20 AM

โพสต์ รูป

ชื่อกับนามสกุลของหมากแปลว่าอะไร ?
ชื่อเคยถามแม่ แม่บอกว่าย่อมาจากคำว่าปริญญา ซึ่งย่อเพราะว่าแม่อยากให้มันสั้นๆ จะได้เข้าโรงเรียนอนุบาลได้ ส่วนนามสกุลหมายถึงแก้วที่ประเสริฐครับ

เกิดที่ไหน ?
เดิมอยู่เชียงใหม่ครับ แต่พอโตขึ้นก็มาอยู่ลำปาง

เรียนจบจากที่ไหน ?
อนุบาลเรียนที่อักษรธรรมที่เชียงใหม่ พอ ป.3 ต้องย้ายไปที่ลำปางเพราะพ่อกับแม่ต้องไปทำงานที่นั่นก็เลยไปต่อ ป.4 ที่อัสสัมชัญลำปาง ก็เรียนที่อัสสัมชัญลำปางจนถึง ม.6

ตอนเด็กๆ เป็นคนยังไง ?
เป็นคนเงียบๆ ขี้อาย อยู่กับเพื่อนแค่กลุ่มเดียวครับ

วีรกรรมตอน เด็กๆ ?
เตะฟุตบอลในโรงเรียน แต่ที่โรงเรียนเค้าห้ามไม่ให้แตะฟุตบอลไม่ว่าจะที่ไหนก็ตาม แต่ยิ่งห้ามก็เหมือนยิ่งยุ ก็เตะตลอดทุกเวลา เช้า กลางวัน เย็น มีวันหนึ่งเกิดอุบัติเหตุ เพื่อนเตะไปโดนกระจก แล้วโดนหัวน้องเด็กชั้น ป.4คนหนึ่ง เลยวิ่งขึ้นไปดูกัน แล้วโทรเรียกรถพยาบาลรับน้องคนนั้นไป แต่ก็ไม่ได้โดนทำโทษอะไรแค่ถูกว่ากล่าวตักเตือน แต่ก็ยังไม่เข็ด ก็ยังเล่นต่อเหมือนเดิม จนวันหนึ่งมีผู้อำนวยการโรงเรียนผ่านมาเห็น เค้าก็บอกว่าจำพวกผมได้ เพราะเห็น
พวกผมเตะตลอดเวลาเลย ก็เลยโดนทำโทษเขียนรายงานเกี่ยวกับความผิดในครั้งนี้

ป๊อปปี้เลิฟ ครั้งแรก ?
ครั้งแรกตอน ม.3 ครับ ไปชอบเค้า เป็นเพื่อนอยู่ในห้องเดียวกัน เค้าเรียบร้อย ผิวขาว ผมยาว น่ารักๆ เค้าเป็นคน
เก็บตัวเงียบอยู่กับเพื่อนแค่สองคน เราเห็นว่าเค้าน่ารักดี ก็เลยพยายามตามจีบ ส่งข้อความไปหาเค้า เค้าก็ตอบกลับมานะ แต่ก็คุยกันไปเรื่อยๆ ไม่ได้ตกลงคบกันเป็นแฟน พอตอนหลังเค้าก็ไปมีแฟนเป็นทอม

แสดงว่าชอบ ผู้หญิงเรียบร้อย ?
ใช่ครับ

โพสต์ รูป

ตอน ม.ปลายเริ่มวางแผนไว้รึเปล่าว่าจะเรียนอะไร ?
คือผมไม่ค่อยเครียดเรื่องนี้อ่ะครับ เพราะผมเป็นนักกีฬายูโดของโรงเรียน คิดว่ายังไงตัวเองก็มีที่เรียน อาจจะเป็นทุนนักกีฬาหรือว่าคงมีคนฝากให้

เริ่มเล่นยูโด ตั้งแต่เมื่อไหร่ ?
ม.3 คืออยากหาอะไรทำว่างๆ และอยากออกกำลังกายด้วย แม่ก็สนับสนุน ตอนแรกเข้าวงโยแต่เราไม่ค่อยมี
ความสามารถทางด้านนี้ ก็เลยเปลี่ยนไปเล่นบาสแต่ก็ยังไม่ชอบ สุดท้ายก็เลยมาเรียนยูโด

ตอนนี้ได้สาย ดำแล้วหรือยัง และกว่าจะได้สายดำใช้เวลานานไหม ?
ได้แล้วครับ สายดำก็ประมาณ 6 ปี ถือว่าเร็วมาก ปกติเทควันโดจะมีการสอบสายทุกปี แต่ยูโดมันเป็นความสามารถพิเศษ เค้าจะเป็นคนให้สายเราเอง

การแข่งขัน ครั้งแรกที่ไหน แล้วรู้สึกยังไงบ้าง ?
แข่งที่โรงเรียนเนี่ยแหละครับ เป็นการคัดตัวเยาวชนของจังหวัดลำปาง แข่งครั้งแรกก็สั่นครับ เดินออกไปแทบไม่ถูกเพื่อนๆ ชั้นเดียวกันก็นั่งดูกันเต็ม จำได้ว่าครั้งแรกกระชากไหล่คู่แข่งหลุดเลย

ตอนนี้เรียนที่ไหน ?
ม.รังสิต คณะอุตสาหกรรมท่องเที่ยวและบริการ ปี 2 ครับ

ทำไมถึงเลือก เรียนที่ ม.รังสิต ?
ก็เป็นเพราะกีฬาอีกนั่นแหละครับ โค้ชของผมเค้าสนิทกับอาจารย์ที่นั่น ก็เลยฝากให้ได้ทุนนักกีฬาเรียนฟรีครับ

เข้าวง การได้ยังไง ?
เพื่อนพี่เอเค้าเห็นผมตั้งแต่ ม.3 เคยชวนผมครั้งหนึ่ง แต่ผมยังไม่ได้สนใจอะไร เพราะยังไม่อยากทำงาน แต่เค้าก็ยังติดต่อมาเรื่อยๆ พอเข้ามหาวิทยาลัย เลยคิดว่าอยากลองทำดู ไปปรึกษาพ่อกับแม่ก็บอกว่า ให้ลองดูเผื่อเป็นโอกาสที่ดี เราอาจจะทำได้ ก็เลยลองดู เพื่อนพี่เอเค้าก็พาผมไปแนะนำให้พี่เอรู้จัก

แล้วพอ เข้าวงการมีจุดพลิกผันยังไงบ้าง ?
คือพอเข้าวงการมาก็งานเข้ามา แล้วมันตรงกันเวลาที่เราเรียนยูโด ทำให้ต้องตัดสินใจเลือกสักอย่าง ลำบากใจเหมือนกันครับ แต่การเข้าวงการเราสามารถทำเป็นอาชีพได้

งานแรก ที่ได้ทำคืออะไร แล้วรู้สึกยังไงบ้าง ?
แรกๆ ก็ถ่ายแบบลงหนังสือ เดินแบบบ้าง รู้สึกอายมากครับ ตื่นเต้นมากๆ แต่ก็คิดว่าไม่ใช่เราแค่คนเดียว คนอื่นที่เข้ามาแรกๆ ก็คงเป็นเหมือนเรา แต่ในเมื่อคนอื่นทำได้เราก็ต้องทำได้ แล้วมีอยู่วันหนึ่งพี่เอให้เราไปถ่ายโฆษณาคู่กับ
พี่อั้ม พัชราภา ก็เกร็งมาก เพราะพี่เค้าเป็นถึงซุปเปอร์สตาร์เลยนะ พอถ่ายโฆษณาตัวแรกเสร็จ พี่เอก็พามาช่อง 3
พามาฝากไว้กับพี่ยุ้ย

เข้ามา พร้อม ณเดชน์ รึเปล่า ?
ใกล้ๆ กันครับ

แสดงว่า ตอนนี้ ณเดชน์ เป็นเพื่อนที่สนิทที่สุดในวงการ ?
ก็ใช่ครับ ครั้งแรกที่เจอเพราะพี่เอพามาที่บ้าน

มีอะไร จะเม้าท์ถึง ณเดชน์ ไหม ?
เป็นคนฮาได้ตลอดเวลา เรียนแอคติ้งก็ชอบเต้น ชอบเล่นกีต้าร์ แต่งเพลงเอง

เล่น ละครครั้งแรกเป็นยังไงบ้าง ?
ตื่นเต้นมากครับ ฉากแรกเป็นบทที่ต้องใช้อารมณ์ เล่นไม่ได้เลย พี่ๆ ก็ช่วยปลอบใจให้ใจเย็นๆ ก็เลยคิดอีกว่าคนอื่นทำได้เราก็ต้องทำได้ ก็ผ่านไปได้ด้วยดีประมาณ 3 เทคครับ

ทำงาน กับผู้กำกับคนแรกเป็นยังไงบ้าง ?
ใจดีครับ เป็นกันเองมาก ไม่ดุ ทำให้เราตั้งใจได้

นักแสดง รุ่นใหญ่ประทับใจใครที่เข้าฉากด้วย ?
พี่หนุ่ม สันติสุขครับ เค้าส่งให้ทุกอย่าง เสียง อารมณ์ สายตา ทำให้เรารู้สึกได้

#3 Guest_เบสท์_*

Guest_เบสท์_*
  • Guest

โพสต์ 27 May 2011 - 06:59 PM

:lol: พี่หมากเก่งจังเลยค่ะ :D สู้ๆๆต่อไปนะคะพี่หมาก :rolleyes: หนูจะเป็นกำลังใจให้ค่ะ :wub:

0 ผู้กำลังใช้งาน (s) มีคนอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 บุคคลทั่วไป, 0 ไม่ระบุตัวตน